.: Chuyện trò HAO-Ams-UK :.

:(( :(( .. eo chỗ chị Hiền lên Nott rẻ thế :(( :(( chả bù cho chỗ em .. :(( :(( ...

... chị Yến : .. hehe ... 10.000 rồi .. :| .. sau hơn 2 năm mồ hôi và nhiều thứ khác .. :mrgreen: ...

... :x thank HAO ...

Phạm Anh Tuấn nói:
EM Big thì vô đối rồi :)), www .bótoànthân. com :p ;;). Hôm nào anh lai lên Man xem đá bóng, em Thủy tiếp đón nhé;;)
.... gì chứ lên Man thì công tử cứ lên đi em lúc nào cũng đón khách nồng nàn thắm thiết lắm =)) =)) ... mà công tử lên thăm em thì cứ nói thẳng ra ;;) .. cần gì phải lấy cớ xem đá bóng che mắt ai .. :)) :p :biggrin: .. :mrgreen: ... năm nay là năm khách đến nhà của em thì phải .. :shock: .. :| .. có khoảng 4-5 cái lịch khách từ tháng 1 đến tháng 4 rồi =)) .. công tử làm 1 cái tháng 5 nữa xem nào :)) :p :mrgreen: ...

anh XSS : ... hoạt động sv uk thì chắc anh phải vào SVUK mới biết chính xác cụ thể được anh ạ :p ... mà em thấy cũng chưa có gì cả :)) .. chắc năm nay Tết nhà nào nhà đấy tự vui với nhau thôi :p .. :mrgreen:

.. hổ công tử đã gặp Chu Chu Nuna nhà em chưa ... b-) ...
(sao bạch hồng của công tử đâu rồi mà lại chuyển sang hổ báo thế này =)) .. yếu ớt ko được ta phải cương à .. :p .. :mrgreen: ...)

Hi cả nhà. Mình là Tuyến, Amser 00-03 (lớp Nga), hiện đang ở London. Sắp tới nhà mình đang định cho em gái (đang học lớp 10 ở VN) sang đây học A level, mà thật sự đang lăn tăn về chuyện chọn trường học và thủ tục nhập học. Mình thấy các bạn trên này có nhiều bạn học A level, rất mong được các bạn chỉ bảo thêm :D

Việc nữa là năm nay Amser ở UK có họp mặt gì không thế???

@c tuyen: có vài lựa chọn khá hot :)>- abbey, bosworth, bellerbys và nếu có đủ điều kiện thì, CTC :)>-
@VA: ừm, luật visa mới đổi hè vừa rồi. Căn bản là cái luật nó cũng không khó lắm đâu, mà bây h hồ sơ nó gửi sang thái làm rồi lại gửi về, tốn khá nhiều thời gian @-) Ngoài ra thi thoảng cũng bị củ hành củ tỏi đánh trượt vì nhiều lí do khá là bựa :|
Uh, thấy báo chí cũng làm rùng beng lên là luật mới sẽ đe dọa khả năng nhập học của hàng ngàn học sinh quốc tế dẫn đến ĐH thiếu tiền :p. Hè này đi gia hạn visa chắc sẽ cố làm ở đây, hi vọng thủ tục sẽ đơn giản hơn :-S

Học A-levels nếu có điều kiện thì học ở private (hay bên này gọi là public) school ý ạ, chất lượng chắc sẽ tốt và khá đồng đều, em nghĩ vậy :D. Còn nếu tài chính ko mấy rủng rỉnh (i.e em chẳng hạn :D), thì đăng kí học ở State College, học phí tương đối thấp mà để tìm đc 1 trường chất lượng tương đối (Sixth Form) em nghĩ cũng không quá khó, dù sao thì A level cũng tự học là chính thôi mà :D.