Giao lưu với các thí sinh tuần 1 (từ 10/03 đến 16/03)

Để đáp ứng sự hâm mộ của các khán thính giả, BTC hàng tuần sẽ mở 1 topic để tạo điều kiện cho các thí sinh và khán giả giao lưu với nhau. Các bạn có thể đặt câu hỏi và chia sẻ cảm xúc với các thí sinh đã tham gia cuộc thi Tiếng hát HAO 07 ở tuần thi thứ nhất trong topic này.

Các thí sinh ở cuộc thi tuần thứ nhất:

1. Hoàng Thành Trung

2. Phạm Anh Tuấn

3. Bùi Lê Chi - Bùi Thu Nga

4.Võ Hương Giang

Chỉnh sửa cuối:
Re: Giao lưu với các thí sinh tuần 1 (từ 10/3/07 đến 16/3/07)

hehhe e mở hàng nhớ ;;) :x ..

... anh Chi với bạn Nga có đi học Tiêng TQ ở đâu ko và có thì học bao lâu rồi ;;) mà hát chuẩn thế .. :mrgreen: ...

e Tuấn : bài Coming home là em hát song ca với ai nữa đúng ko em :D các bài hát đều do e tự chơi nhạc hết đấy ah` :-?? >.<

hihi bạn Thủy đã mở hàng thì tớ trả lời trước ^-^
Tớ đang du học ở Wuhan, Trung Quốc, đi được nửa năm rồi. Nhưng mà học tiếng Phổ thông, còn bài TDDH là tiếng Quảng Đông ấy ạ,... Hát thì cứ hát thôi, chứ hiểu thì ko hiểu :"> :-$ Cho nên nói thật là trước khi gửi bài này cũng run lắm...nhỡ ai học tiếng Quảng Đông rồi phát hiện lỗi sai thì ... :">
a Chi thì mới học tiếng Trung được vài buổi thôi. Nhưng nói chung có bài nào hay thì cứ thế mà nghe, viết phiên âm rồi hát lại thôi ;;) Tiếng và nội dung thế nào thì ... chịu !!!

@ chị Thủy: :)), bài Coming home anh Tuấn hát solo hết đấy chị ạ, anh ấy hát 1 bè trầm 1 bè cao, mà em nghĩ chị Thủy post các tác phẩm của thành viên nên ghi rõ ra một chút, ví dụ tất cả các bài của anh Tuấn là tự đệm = guitar hết rồi hình thức thu của các thành viên thế nào, cover bài này của ai, có remix hay sáng tác cái gì ko :D

@ Chị Nga: Chị hồi ở VN có đi luyện thanh ở đâu ko mà giọng chuẩn thế ạ :-o

Tuấn Minh nói đúng, nếu có nhiều thông tin hơn thì thí sinh sẽ có nhiều lợi thế hơn. Mấy bài của Tuấn mình cũng tự hỏi là nhạc có phải do em đấy tự đánh không (thấy cái ảnh có cầm guitar), rồi các kiểu bè cũng như Minh đã nói ở trên.

^^ Tuấn Minh nói đúng đấy chị Thủy ạ,bài đấy em hát 1 mình,cả 2 tông ^^ Bài lối thoát là nhạc có sẵn,còn 2 bài còn lại em tự chơi ^^ thường thì em thường tự chơi nhưng năm nay thi,bận quá ko có time nên đành lấy 1 bài có sẵn nhạc để thu vậy :)

@ chị Thủy: :)), bài Coming home anh Tuấn hát solo hết đấy chị ạ, anh ấy hát 1 bè trầm 1 bè cao, mà em nghĩ chị Thủy post các tác phẩm của thành viên nên ghi rõ ra một chút, ví dụ tất cả các bài của anh Tuấn là tự đệm = guitar hết rồi hình thức thu của các thành viên thế nào, cover bài này của ai, có remix hay sáng tác cái gì ko :D

ôi ôi ngượng quá trời đi ạ :"> sao mình tai ngỗng nghễnh thế nào mà lại thành ra giọng con gái nhỉ =)) :">:"> ... xấu hổ quá hí hí :"> ...

.. thật ra poll chỉ là để đưa bài hát lên còn các thông tin có liên quan về thí sinh và bài hát cũng đã đc post rất rõ ràng trong topic Thông tin thí sinh ... tại mọi ng` chẳng ai chịu vào đọc trc mà cứ thích nghe trc cơ :D:D anyway chị sẽ tiếpthu ý kiến của eM (aViệt cũng vào tiếp thu ý kiến mau kìa >:) để còn lập poll tuần tới hí hí :mrgreen: :x)

Em Nga có thể "se" phiên âm bài Thần Điêu để cho anh và các bạn xớn xác tý được không? ;)) Mỗi lần nghe bài hất anh lại đú đởn rap theo chẳng hạn. B-) Vãi cả thú vị ý chứ! ;;)

Ô hô, Phạm Anh Tuấn là ông em vẽ Thầy Tiên Cá hả? Dạo này còn vẽ gì kiểu thế không? Hỏi câu riêng tư: Có bao giờ thầy Hiền là nguồn cảm hứng cho một bài hát mà em thu âm không? >:) Hỏi thật lòng đấy! :-B

Anh CHi ơi ;)) anh có còn nhớ giây phút "thổn thức ta nhìn nhau - hẹn ước cho ngày sau" ko anh ;)) :X

... "vì yêu anh mất rồi" :x "sẽ mãi dành cho nhau tia nắng đầu tiên rạng ngời" :x

Chỉnh sửa cuối:

Ô hô, Phạm Anh Tuấn là ông em vẽ Thầy Tiên Cá hả? Dạo này còn vẽ gì kiểu thế không? Hỏi câu riêng tư: Có bao giờ thầy Hiền là nguồn cảm hứng cho một bài hát mà em thu âm không? >:) Hỏi thật lòng đấy! :-B
Ui zời,ông anh ơi,nhỏ nhỏ miệng lại thôi :-?? chứ lỡ ...cô Oanh hay cụ Hiền mà lên đây đọc là cuộc đời em... :D :D còn 3 tháng nữa là byebye thầy rồi,và sau 2 năm làm việc tích cực,em đã ra lò được khoảng...1 quyển album vẽ về thầy :| (Nội dung ko tiện nói ra :| ) Còn cái chuyện cảm hứng ấy ạ :)) Em cũng hỏi anh một câu,thật lòng đấy : Anh có đùa ko ạ =)) =))

Ui,cảm ơn bạn Hiền nhiều :">

Chỉnh sửa cuối:

em Minh nói:

:* hug em một phát \:d/ vì là người đầu tiên và chắc là duy nhất khen giọng chị chuẩn :x hehe... chỉ mơ BGK cũng nghĩ như em 8->
hồi ở VN chị chưa được học thêm lớp thanh nhạc nào cả. Mặc dù thích thì thích vô cùng nhưng ứ có thời gian... Chỉ có điều ở nhà tối tối hay cùng a Chi gào rú và voice với mọi người... tu lâu thì cũng nên chút cơm chút cháo thôi em ạ ^-^
Đợi nghe bài dự thi của em:x

anh Vũ đại gia nói:
Em Nga có thể "se" phiên âm bài Thần Điêu để cho anh và các bạn xớn xác tý được không? ;)) Mỗi lần nghe bài hất anh lại đú đởn rap theo chẳng hạn. b-) Vãi cả thú vị ý chứ! ;;)
Ôi... yêu anh Vũ lắm ý!!! :(( Trước tiên là cám ơn anh vì bài cảm nhận TDDH đã. Chưa thấy phim nào tuyệt như phim này X(!!
Đáp ứng yêu cầu của anh Vũ, em sẽ post lời phiên âm mà em tự nghe và tự biên tự diễn ra đây cho mọi người cùng "thưởng thức". Chỉ có điều, xem xong đừng cười, cũng đừng mắng em là đồ thần Điêu nhé =((
Ngo shinh nhinh phái, shinh nà ku, shinh thầu chuấy, shinh tràng sáng wo cho yat hâu shi trung trinh cày
Ngo shinh măn nhớ, shinh trong cuan, shinh trinh căn, shinh bàng phai zang trâu niên ngong tha kinh trà hay
Ying tri wo hoai măn trinh cay, kinh hau shu hoi shang nhinh shay
Ngo yat, xoai lòi măn hay, thinh cua phu căp shang shang nhinh phay
Ngo shinh may shinh, shinh quang shinh, shinh sho shi, shi wan shi wan shi wan trưa hoi pắt trinh lì
Ngo shinh hau ca, shi hau ku, chuây hau shang, niêu hầu li tuây chuây shay gây shinh trung sông pha
Shuay waan, kênh công, shong toa, hau cung hau zung binh kì qua
Shuay nâng shuay sheng hâu quá, fang kinh fong hoi bat khoa chuây tra
Ah hớ ớ ........ Za^u mi hâu ngoi tri zhung shong pho
Ngoi tơ may may cùng cùng cùng wo tra hai mi kháng trí, chiên ngong ngong man man câu khú tri
Ngoi thai mong mong ngong ngong tri shang mong shang ngoa thái sâng, tha thu cua li ya pắt cùng tri
Tít la ngong ngong ngon trinh lờ khuây srây tông li shang zien, ha tung tri wo trư wo thiên yi
Ai shi lai lai wan uy shay shi zien shi zien yat shi, tri lay yi ngo tri sắn way phăn
phút binh shi
:x
:">

Chỉnh sửa cuối:

em Nga trả lời câu hỏi thật là nhiệt tình :> :x

:* hug em một phát \:d/ vì là người đầu tiên và chắc là duy nhất khen giọng chị chuẩn :x hehe... chỉ mơ BGK cũng nghĩ như em 8->
hồi ở VN chị chưa được học thêm lớp thanh nhạc nào cả. Mặc dù thích thì thích vô cùng nhưng ứ có thời gian... Chỉ có điều ở nhà tối tối hay cùng a Chi gào rú và voice với mọi người... tu lâu thì cũng nên chút cơm chút cháo thôi em ạ ^-^
Đợi nghe bài dự thi của em:x

Ôi... yêu anh Vũ lắm ý!!! :(( Trước tiên là cám ơn anh vì bài cảm nhận TDDH đã. Chưa thấy phim nào tuyệt như phim này X(!!
Đáp ứng yêu cầu của anh Vũ, em sẽ post lời phiên âm mà em tự nghe và tự biên tự diễn ra đây cho mọi người cùng "thưởng thức". Chỉ có điều, xem xong đừng cười, cũng đừng mắng em là đồ thần Điêu nhé =((
Ngo shinh nhinh phái, shinh nà ku, shinh thầu chuấy, shinh tràng sáng wo cho yat hâu shi trung trinh cày
Ngo shinh măn nhớ, shinh trong cuan, shinh trinh căn, shinh bàng phai zang trâu niên ngong tha kinh trà hay
Ying tri wo hoai măn trinh cay, kinh hau shu hoi shang nhinh shay
Ngo yat, xoai lòi măn hay, thinh cua phu căp shang shang nhinh phay
Ngo shinh may shinh, shinh quang shinh, shinh sho shi, shi wan shi wan shi wan trưa hoi pắt trinh lì
Ngo shinh hau ca, shi hau ku, chuây hau shang, niêu hầu li tuây chuây shay gây shinh trung sông pha
Shuay waan, kênh công, shong toa, hau cung hau zung binh kì qua
Shuay nâng shuay sheng hâu quá, fang kinh fong hoi bat khoa chuây tra
Ah hớ ớ ........ Za^u mi hâu ngoi tri zhung shong pho
Ngoi tơ may may cùng cùng cùng wo tra hai mi kháng trí, chiên ngong ngong man man câu khú tri
Ngoi thai mong mong ngong ngong tri shang mong shang ngoa thái sâng, tha thu cua li ya pắt cùng tri
Tít la ngong ngong ngon trinh lờ khuây srây tông li shang zien, ha tung tri wo trư wo thiên yi
Ai shi lai lai wan uy shay shi zien shi zien yat shi, tri lay yi ngo tri sắn way phăn
phút binh shi
:x
:">

ngồi nhẩm theo, trẹo cả mồm, khâm phục khâm phục

Hic,cho em khoe khoang tí ạ :"> Chả là hồi trước ngồi nghịch ngợm,em cũng có record bài Yêu thương mong manh :) ,chỉ là đánh chơi,guitar và hát luôn :D bây giờ thấy bài Yêu thương mong manh đang được nhiều người thích quá,lại được 2 anh chị Bùi cover hay dã man,em cũng mạn phép khoe khoang bài của em cho zui :D http://files.myopera.com/thecallofktulu89/files/Yeu thuong mong manh - Thecallofktulu89.wma
Mọi người cứ mạnh tay vào ạ :))

hic .. nghe e Tuấn hát cảm xúc buồn tê tái run rẩy .. =(( ... hic ôi sao mà nghe đau đớn thế này =(( huhuh ... hát tâm trạng quá e ơi =((

Chỉnh sửa cuối: